การคัดเลือกผู้เข้ารอบอันแสนดุเดือด! (เข้าชม 1094 ครั้ง)
คาจิวาร์ด 2013
-รอบ
คัดเลือก-

รอบคัดเลือกซึ่งแบ่งออกเป็น 7 กลุ่มสำหรับผู้ที่ผ่านเข้ารอบ
(ตัวอักษรสีเขียวเข้ม)
และผู้ที่ตกรอบอีก 7 กลุ่มสำหรับรอบเทศกาล (ตัวอักษรสีดำ)
*หมายเหตุ* ตัวละครที่มีอักษร
สีส้มคือ ตัวละครที่ผ่านเข้ารอบด้วยคะแนนน้อยที่สุดในการโหวต สาเหตุที่เข้ารอบทั้งๆที่คะแนนน้อยที่สุดนั้น เนื่องจากในกลุ่มนั้นอาจมีตัวละครที่ได้คะแนน'เท่ากัน'เยอะมากๆ เลยตัดสินด้วยการให้ผู้คะแนนน้อยที่สุดเป็นฝ่ายชนะ


รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 1 ได้แก่
 
 
ทาจิบานะ คานาเดะ
(Angel Beats! แผนพิชิตนางฟ้า)
4

วิคตอริก้า เดอ บลัวส์
(Gosick)

6

ไอริสฟีล ฟอน ไอซ์เบิร์น
(Fate/zero)

3

ซาคากามิ โทโมโยะ
(CLANNAD)

5

คาชิวาซากิ เซนะ
(Boku wa Tomodachi ga sukunai)

5

มาเอริเบอร์รี่ เฮิร์น
(TOUHOU)

3

นากามูระ ยูริ
(Angel Beats! แผนพิชิตนางฟ้า)

6

ซาคาโมโตะ มิโอะ
(Strike Witches)

3

อามาฮะ มิอุ
(Mashiro-iro Symphony)

1

มิยาโมโตะ โคนัทสึ
(Tari Tari)

2
คัตซึระ โคโตโนฮะ
(School Days)
3

คอนโนะ ยูกิ
(Sword Art Online)

3

ยูกิ อาสึนะ
(Sword Art Online)

6

ไอซากะ ไทกะ
(Toradora!)

7

โมลเชียน่า
(Magi อาละดินผจญภัย)

6

โอดะ โนบุนะ
(Oda Nobuna no Yabou)

5
 

ฮาคัว ดู ล็อต เฮอร์มิเนี่ยม
(The World God Only Knows)

4

คาซึกาโนะ โซระ
(Yosuga no Sora)

4

วิลเฮลมิน่า คาเมล
(Shakugan no Shana)

1

เอริก้า บลานเดลลี
(Campione!)

1
 


รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 2 ได้แก่
 
 
ยูซึริฮะ อิโนริ
(Guilty Crown)
4

ลักส์ ไคลน์
(Gundam Seed)

3

โอคามิ เรียวโกะ
(Ookami-san to shichinin)

2

อิจิโนเสะ โคโตมิ
(CLANNAD)

4

ซากุระ เคียวโกะ
(Mahou Shoujo Madoka Majica)

6

อุซามิ เรนโกะ
(TOUHOU)

5

อิวาซาวะ อาซามิ
(Angel Beats! แผนพิชิตนางฟ้า)

5

มีน่า ดีทลินด์ วิลเก้
(Strike Witches)

5

ชิราอิ คุโรโกะ
(Toaru Kagaku no Railgun)

5

ซาไก วาคานะ
(Tari Tari)

4
เซเบอร์
(Fate/Stay Night)
6

ยูเฟเมีย ลี บริทานเนีย
(Code Geass)

4

มิคาซึกิ โยโซระ
(Boku wa Tomodachi ga sukunai)

5

ไซเกียวจิ ยูยูโกะ
(TOUHOU)

5

มิกิ ซายากะ
(Mahou Shoujo Madoka Magica)

3

ฟรานเดิล สคาร์เลท
(TOUHOU)

5
 

ชีนะ
(Angel Beats!)

3

ชาร์ล็อต E. เยเกอร์
(Strike Witches)

3

นัตสึเมะ ริน
(Little Busters!)

2

อายาโนะ เคย์โกะ (ซิลิก้า)
(Sword Art Online)

6
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 3 ได้แก่
 
 
ฟุรุยะ เมโระ
(Sankarea)
4

อาซาคุระ เรียวโกะ
(Suzumiya Haruhi no Yuutsu)

5

คิริชิม่า โชวโกะ
(Baka to Test to Shoukanjuu)

5

โมริยะ สุวาโกะ
(TOUHOU)

3

อิซาเบล ดู มองโซ เดอ เบอกันเดล
(Strike Witches)

3

แพทชูวลี่ โนว์เลดจ์
(TOUHOU)

6

ยูสะ
(Angel Beats! แผนพิชิตนางฟ้า)

5

ฟรานเชสก้า ลุคคินี
(Strike Witches)

2

ไซงุสะ ฮารุกะ
(Little Busters!)

5

ฮัตโตริ ชิซึกะ
(Strike Witches)

4
ไซออนจิ เซไค
(School Days)
4

อินาบะ ฮิเมโกะ
(Kokoro Connect)

5

เนโกะ
(K Project)

5

ฮิมิโกะ
(BTOOOM!)

2

จิทันดะ เอรุ
(Hyouka)

7

เซนโจกาฮาระ ฮิตากิ
(Bakemonogatari)

4
 

ฮิเมโนะโควจิ อากิโกะ
(OniiAi)

3

คุซาริเบะ ฮาคาเซะ
(Zetsuen no Tempest)

3

อิซึมิ โคนาตะ
(Lucky Star)

3

เฟท เทสตารอสซ่า
(Mahou Shoujo Lyrical Nanoha)

3
 
 
รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 4 ได้แก่
 
 
โฮโชว ยูซึรินะ
(Kono naka ni Hitori Imouto ga Iru!)
3

นางาเสะ อิโอริ
(Kokoro Connect)

3

ฮัตสึเนะ มิคุ
(Vocaloid)

5

บลูเบล
(ครูพิเศษจอมป่วน Reborn!)

5

เอลซ่า สการ์เล็ต
(Fairy Tale ศึกจอมเวทอภินิหาร)

5

ชีนะ มาชิโระ
(Sakurasou no pet na Kanajo)

6

โคโตบุกิ สึมุกิ
(K-ON! ก๊วนดนตรีแป๋วแหวว)

4

มิซากะ มิโคโตะ
(Toaru Majutsu no Index)

3

ลาล่า สตาลิน เดวิลุค
(To-LOVE Ru)

3

ฮารุนะ
(Kore wa zombie desu ka?)

3
ซึรุมะ โคโนเอะ
(Kono naka ni Hitori Imouto ga Iru!)
5

โอคิตะ ซาวะ
(Tari Tari)

5

โคลม โดคุโร่
(ครูพิเศษจอมป่วน Reborn!)

3

อี้ผิง
(ครูพิเศษจอมป่วน Reborn!)

4

ทาเคย์นากะ ฮันเบย์
(Oda Nobuna no Yabou)

6

คุโรนุมะ ซาวาโกะ
(Kimi ni Todoke ฝากใจไปถึงเธอ)

5
 

คุโระยูคิฮิเมะ
(ACCEL WORLD)

6

มิซึทานิ ชิซุคุ
(Tonari no Kaibutsu-kun)

4

นิโคล โรบิน
(One Piece วันพีช)

3

ฮารุโนะ ซากุระ
(Naruto นินจาคาภาโอ้โหเฮะ)

1
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 5 ได้แก่
 
 
คุนิเอดะ อาโออิ
(ฺBelzebub)
.....................
6

...........................

4

...........................

3

อลิซ มาการ์ทรอยด์
(TOUHOU)

5

...........................

3

.............................

3

ฮิซาโกะ
(Angel Beats! แผนพิชิตนางฟ้า)

5

เอล่า อิลมาทาร์ จูทิไลเนน
(Strike Witches)

5

...........................

2

ซาจิ
(Sword Art Online)
......................

5
............................... 3

...............................

3

...........................

3

เฮคาเต้
(Shagukan no Shana)

5

คางุระ
(Gintama)
.................

5

..............................

3
 

ชิโอมิยะ ชิโอริ
(The World God Only Knows)

4

นางาโตะ ยูคิ
(Suzumiya Haruhi no Yuutsu)

7

...........................

3

ฮิอิรางิ คางามิ
(Lucky Star)
................

4
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 6 ได้แก่
 
 
แอเรียล
(Kore wa Zombie Desu ka?)
5

...............................

4

คาซึระ ฮินางิคุ
(Hayate no Gotoku!)

5

คอนปาคุ โยวมุ......
(TOUHOU)

5

...............................

4

ลูนาซ่า ปริซึมริเวอร์
(TOUHOU)

5
.................................. 2

ซาเนีย V. ลิตเวียค
(Strike Witches)

5

...............................

2

........................................

3
............ใใใ.................. 3

โฮชินะ อุทาอุ
(Shugo Chara!)

6

..........................

4

อิซาโยอิ ซาคุยะ
(TOUHOU)

5

มิซึฮาชิ พาร์ซี่
(TOUHOU)

3

โคเมย์จิ โคอิชิ
(TOUHOU)

5
 

อิริเอะ มิยูกิ
(Angel Beats!)

5

.....................

4

......................

4

..........................

3
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 7 ได้แก่
 
 
คิริกายะ สึกุฮะ........
(Sword Art Online)
7

..................................

4

คุชินะ อันนะ...............
(K)

5

....................................

4

....................................

3

.....................................

1

อารารากิ สึกิฮิ
(ฺBakemonogatari)
........

5

..........................................

3

อาเคมิ โฮมุระ
(Mahou Shoujo Madoka Magica)

6

คามิกิ อิสึโมะ
(Ao no Exorcist)
..........................

5
กาไซ ยูโนะ................
(Mirai Nikki)
5

ฟุโยว คาเอเดะ........
(Shuffle!)

3

.................................

4

.................................

4

.................................

4

..................................

4
 

อาเคจิ มิตสึฮิเดะ
(Oda nobuna no Yabou)

5

..................................

4

ยูกิ มิคัง.................
(To-LOVE Ru)

5

ฮิวงะ ฮินาตะ..............
(NARUTO)

2
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 8 ได้แก่
 
 
โฮวไรซัน คางุยะ......
(TOUHOU)
4

ซีทู
(Code Geass)
..............

5

นิมพ์
(Sora no Otoshimono)

4

เรมิเลีย สคาร์เลท..
(TOUHOU)

6

มุราสะ มินามิทสึ......
(TOUHOU)

4

โคเมย์จิ ซาโทริ.........
(TOUHOU)

4

มิยะฟุจิ โยชิกะ.........
(Strike Witches)

3

เอริก้า ฮาร์ทมานน์
(Strike Witches)

5

สึยูริ คุมิน
(Chuunibyou demo koi ga shitai!)

5

อุลซุร่า ฮาร์ทมานน์
(Strike Witches)

5
ยุย
(Sword Art Online)
..........
6

................................

4

................................

4

คุราซากิ ฟูโกะ..........
(Accel World)

6

โคซากะ คิริโนะ.......
(OreImo)

6

................................

2
 

ฟุรุเดะ ริกะ
(Higurashi no Naku koro ni)

5

.................................

3

อารางากิ อายาเสะ
(OreImo)

3

คานาเมะ มาโดกะ
(Mahou Shoujo Madoka Magica)

5
 
 
รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 9 ได้แก่
 
 
ฮาเซกาว่า โคบาโตะ
(Boku wa Tomodachi ga Sukunai)
5

คิโนโมโตะ ซากุระ........
(Card captor sakura)

5

..................................

2

..................................

4

โฮจู นูเอะ..................
(TOUHOU)

5

ชิคิเอย์คิ ยามะซานาดู
(TOUHOU)

5

...................................

4

...................................

3

โทงาชิ คุซึฮะ
(Chuunibyou demo koi ga shitai!)

6

...........................................

2
อาซาดะ ชิโนะ
(Sword Art Online)
6

โนมิ คุเดรียฟก้า
(Little Busters!)

5

........................

3

เมงูริเนะ ลูกะ.......
(Vocaloid)

4

.........................

3

.........................

3
 

IA
(Vocaloid)
.............

6

.........................

3

.........................

3

โคเทงาวะ ยุย............
(To-LOVE Ru)

4
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 10 ได้แก่
 
 
ยูคลีวูด เฮลไซท์
(Kore wa Zombie desu ka?)
.......
6

โทวะ เอริโอะ
(Denpa onna to Seishun otoko)

6

........................................

3

คิริซาเมะ มาริสะ..............
(TOUHOU)

5

ชาเมย์มารุ อายะ..............
(TOUHOU)

5

........................................

2

เพริน H. ครอสเตอร์แมน......
(Strike Witches)

4

นิชิโซโนะ มิโอะ....................
(Little Busters!)

3

ทาคานาชิ ริกกะ
(Chuunibyou demo koi ga Shitai!)

6

..............................................

2
ชิโนซากิ ริกะ(ลิซเบธ)
(Sword Art Online)
6

นากาซึกะ ซากิ...........
(Ro-kyu-Bu!)

4

โมโมะ เบเลีย เดวิลุค
(To-LOVE Ru)

7

...............................

4

นากาโนะ อาซึสะ...
(K-ON!)

5

............................

4
 

............................

1

สึซึมิยะ ฮารุฮิ
(Suzumiya Haruhi no Yuutsu)

3

.......................................

1

โกโค รูริ (คุโระเนโกะ)............
(OreImo)

6
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 11 ได้แก่
 
 
หลุยส์ ฟรังซัวส์.............
(Zero no Tsukaima)
3

.................................

4

ชิราคิอิน ริริจิโยะ.........
(INU X BOKU SS)

5

ฟุรุเดะ ฮานิว
(Higurashi no Naku koro ni)

5

ซาเต็น รุยโกะ
(Toaru Majutsu no Index)
..

5

โยชิโนะ ชาร์ลูลู
(Da Capo III)
.....................

3

.................................

4

..................................

3

โทโมเอะ มามิ
(Mahou Shoujo Madoka Magica)

6
มาคิเสะ คุริสึ
(Steins;gate)
5

.....................

3

โฮโตงิ ชิรายูกิ
( Hidan no Aria )

5

อินเด็กซ์
(Toaru Majutsu no Index)

6

ไทนากะ ริทสึ
(K-ON!)

5

หง เหม่ยหลิง
(TOUHOU)

4
 

.....................

3

รุคาว่า ซาระ....
(Da Capo III)

3

...................

4
 


รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 12 ได้แก่
 
 
มิซากิ เมย์
(Another)
6

................

4

................

4

...............

4

.................

4

โซโนะซากิ ชิอง
(Higurashi no naku Koro ni)

5

คางิยามะ ฮินะ.....
(TOUHOU)

5

อินะฮิเมะ
(Samurai Warriors)

2

ริอัส เกรโมรี่
(High School DxD)

3
โมโมอิ ซัทสึกิ
(Kuroko no Basuke)
3

ฟาน รินอิน
(Infinite Startos)

5

เรกิ
(Hidan no Aria)..

6

....................

3

....................

3

ทาจิบานะ เมย์
(Sukitte ii na yo)

2
 

คาวาชิโระ นิโทริ
(TOUHOU)

6

.........................

4

เฟรเดอริก้า เบิร์นคาสเทล
(Umineko no Naku Koro ni)

4
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 13 ได้แก่
 
 
นามิ
(One Piece วันพีช)
2

อลิซ บาสเกอร์วิลล์
(Pandora Heart)

6

ลูซี่ ฮาร์ทฟิเลีย
(Fairy Tail ศึกจอมเวทอภินิหาร)

5

อุซามิ มาซามุเนะ
(Mayo Chiki! ฉันนี่แหละพ่อบ้าน)

5

อุริว มิเนเนะ
(Mirai Nikki)

3

เรย์เซย์ มาโกะ
(GIRLS UND PANZER)

4

ไซโอจิ รันโกะ
(Sankarea ซันกะเรย์)

3

เมนโจ ฮาเระ
(Guilty Crown)

6

ทาเคเบะ ซาโอริ
(GIRLS UND PANZER)

3
ซุยกินโท
(Rozen Maiden)
7

มิเนะ ริโกะ
(Hidan no Aria)

5

ไฮบาระ ไอ
(ยอดนักสืบจิ๋ว โคนัน)

5

อาคาซาว่า อิซึมิ
(Another)

5

โมโมโซโนะ นานามิ
(Kami-sama Hajimemashita)

1

เวนดี้ มาร์เวล
(Fairy Tail ศึกจอทเวทอภินิหาร)

3
 

อาคิยามะ ยูคาริ
(GIRLS UND PANZER)

3

ชิโนมิยะ ฮิมาวาริ
(Vividred Operation)

6

คอนจิกิ โนะ ยามิ
(To-LOVE Ru)

5
 

รอบคัดเลือกกลุ่มที่ 14 ได้แก่
 
 
ซันเซนอิง นากิ
(Hayate no Gotoku!)
5

ฮินะนาอิ เทนชิ....
(TOUHOU)

5

โออิคาวะ ซึราระ
(Nuraruhyon no Mago)

5

อาซาฮินะ มิคุรุ
(Suzumiya Haruhi no Yuutsu)

4

เรน โคเกียคุ
(Magi อาละดินผจญภัย)

6

ชิโนโนโนะ โฮกิ
(Infinite Startos)
.....

2

คุโรกิ เรย์
(Vividred Operation)

5

อิสุซึ ฮานะ
(GIRLS UND PANZER)

4

ฮาคุเรย์ เรย์มุ...........
(TOUHOU)

4
ซุยเซเซกิ
(Rozen Maiden)
..........
5

ฮิราซาว่า อุย.........
(K-ON!)

5

เนียรุโกะ
(Haiyore! nyaruko-san)

4

คูโกะ
(Haiyore! nyaruko-san)

3

โรโรมิยะ คารุตะ...
(INU X BOKU SS)

6

ชิโนโนโนะ ทาบาเนะ
(Infinite Startos)

3
 

ทาคายาม่า มาเรีย
(Boku wa Tomodachi ga Sukunai)

6

นิชิซึมิ มิโฮะ
(GIRLS UND PANZER)

4

อิชชิกิ โมโมะ
(Vividred Operation)

6
 
สึซึสึกิ คานาเดะ
(Mayo Chiki!)
6

ฮอนมะ เมย์โกะ
(AnoHana)

6

เรย์เซน อุด้งเกะอิน อินาบะ
(TOUHOU)

5

เอลิซาเบธ มิดเดิลฟอร์ด
(Kuroshitsuji)

2

ริวงู เรนะ
(Higurashi no Naku Koro ni)

5

ชาร์ล็อต ดูนัวส์
(Infinite Startos)

7

ชารอน เรนเวิร์ธ
(Pandora Hearts)

4

มิซึเนะ งิน
(Prism Rhythm)

5